જન્મ-મરણ સર્ટિ ઓનલાઈન રજિસ્ટ્રેશન દ્વારા ઉપલબ્ધ થશ

અમદાવાદ શહેરમાં વસવાટ કરતા નાગરિકો માટે આવતીકાલે મુખ્યમંત્રી દ્વારા સ્માર્ટસિટી મિશન પ્રોજેક્ટ અંતર્ગત લોન્ચ કરવામાં આવનારી એપ્લિકેશનની મદદથી ઓનલાઈન રજિસ્ટ્રેશન કરાવવાથી જન્મમરણના પ્રમાણપત્રો મળવા શરૃ થઈ જશે. જ્યારે બહારગામના નાગરિકોને આ સેવા કુરિયર દ્વારા આપવાનો આરંભ કરવામાં આવશે.  આ અંગે પ્રાપ્ત થતી વિગતો મુજબ, આવતીકાલે અમદાવાદ શહેર માટે સ્માર્ટ સિટી મિશન અંતર્ગત રાજયના મુખ્યમંત્રી આનંદીબેન પટેલ દ્વારા વિવિધ પ્રોજેક્ટનો આરંભ કરાવવામાં આવનાર છે. જે પૈકી એક ઓનલાઈન રજિસ્ટ્રેશન દ્વારા જન્મ અને મરણના પ્રમાણપત્રો મેળવવા અંગેની એપ્લિકેશન લોંચિગનો પણ સમાવેશ થાય છે.

અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન દ્વારા મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન સંચાલિત હોસ્પિટલો, સિવીલ હોસ્પિટલ અને અન્ય સરકારી હોસ્પિટલો ઉપરાંત અમદાવાદ શહેરની બધુ મળીને ૭૫૦ જેટલી હોસ્પિટલો સાથે જોડાણ કરવામાં આવ્યું છે. જેના આધાર પર અમદાવાદ શહેરમાં થતા કોઈપણ જન્મ કે મરણના પ્રમાણપત્ર ઓનલાઈન રજિસ્ટ્રેશનની પ્રક્રિયા દ્વારા સરળતાથી મળી શકશે. અમદાવાદ શહેરમાં દર વર્ષે સરેરાશ સાડા આઠ હજાર જેટલા બાળકોનો જન્મ થાય છે. જ્યારે સાડા ત્રણ હજાર જેટલા લોકોના મૃત્યુ થાય છે. આ તમામના સર્ટીફિકેટ હવે ઓનલાઈન રજિસ્ટ્રેશન કરવાથી સરળતાથી નાગરિકોને મળી શકશે. નાગરિકો ઓનલાઈન રજિસ્ટ્રેશન કરાવશે એ પછી એક એસએમએસ રજિસ્ટ્રેશનનો તેમના મોબાઈલ ઉપર આવી જશે. આ પછી નાગરિકોને સિવીક સેન્ટરમાં જઈ પચાસ રૃપિયા ભરવાથી પ્રમાણપત્ર મળી શકશે. જે નાગરિકો બહારગામ વસવાટ કરે છે તેઓને જન્મ કે મરણ અંગેના પ્રમાણપત્ર કુરિયરથી મોકલવા માટે અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન દ્વારા ભારતીય પોસ્ટ સાથે એમઓયુ કરવામાં આવેલ હોઈ તેમને કુરિયરથી પ્રમાણપત્ર મોકલવામાંઆવશે. જોકે આ ્પ્રક્રિયા શરૃ થતા હજુ એકાદ મહીનાનો સમય લાગશે.

 
latest news
ભૂતપૂર્વ મુખ્યમંત્રી કેશુભાઈ પટેલનું ૯૨ વર્ષની વયે નિધન

કોરોનાની સારવાર બાદ રિપોર્ટ નેગેટિવ આવ્યો હતો

શ્વાસ લેવામાં તકલિફ ...

સભા પહેલા નાયબ મુખ્યમંત્રી નીતિન પટેલનો ભારે વિરોધ

ભાજપ અબડાસામાં ચારેબાજુથી ભીંસાયું

ચૂંટણીની જાહેરાત થઈ છે ત્યારથી ...

દેશની છેવાડા સુધીની વ્યક્તિને કોરોનાની રસી અપાશે : મોદી

કોરોનાની વેક્સિનને લઈને વડાપ્રધાનનું દેશને આશ્વાસન

દેશના ખૂણે ખૂણ...

Top News
Today’s Headlines
Opinion Poll

Who is next CM of Gujarat?

View Results

Loading ... Loading ...
today’s market
today’s weather
today’s horoscope