કોરોના : દેશમાં ૨૪ કલાકમાં ૨૫૫૩ નવા કેસો સપાટીએ

રિકવરી દર વધીને ૨૭.૫ ટકા થયો

દેશમાં કોરોના કેસોની સંખ્યા વધીને ૪૨૫૩૩ થઇ ગઈ ૨૪ કલાકમાં ૧૦૭૪ દર્દીઓ સાજા થયા : લવ અગ્રવાલ
(સંપૂર્ણ સમાચાર સેવા) નવી દિલ્હી, તા. ૪
કોરોના દેશમાં કબાટ કરવાનું ચાલુ રાખે છે. આરોગ્ય મંત્રાલયના આંકડા મુજબ, દેશમાં છેલ્લા ૨૪ કલાકમાં કોરોનાના ૨,૫૫૩ નવા કેસ નોંધાયા છે. આ સાથે, દેશમાં કોરોના કેસની કુલ સંખ્યા વધીને ૪૨,૫૩૩ થઈ ગઈ છે. દેશમાં કોરોનાથી સાજા થનારા લોકોની સંખ્યા પણ ઝડપથી વધી રહી છે. છેલ્લા ૨૪ કલાકમાં ૧,૦૭૪ દર્દીઓ સાજા થયા છે. દેશમાં કોરોનાથી સાજા થનારા લોકોની સંખ્યા પણ વધીને ૧૧,૭૦૬ થઈ છે જે ૨૭.૫ ટકા છે. જો કે લોકડાઉનના પહેલા દિવસની આરામથી, દેશભરમાંથી જે તસવીરો સામે આવી છે તે ચિંતાજનક છે. જો તમે સામાજિક અંતરને ભૂલી જાઓ છો, તો કોરોનામાં વધારો થશે.
આજે આરોગ્ય, ગૃહ અને સરકારના અન્ય વિભાગોની સંયુક્ત પત્રકાર પરિષદમાં પણ આ અંગે ગંભીર ચિંતા ઉભી કરવામાં આવી હતી. આરોગ્ય મંત્રાલયના જોઇન્ટ સેક્રેટરી લુવ અગ્રવાલે જણાવ્યું હતું કે લોકડાઉનના ત્રીજા તબક્કામાં આજથી છૂટછાટ દરમિયાન લોકોએ સામાજિક અંતરને અનુસરવું જોઈએ. તેમણે કહ્યું હતું કે નોંધ્યું છે કે લોકો જ્યારે કોરોના વાયરસ લોકડાઉનમાંથી મુક્તિ મળે છે ત્યારે તેઓ સામાજિક અંતરનો આદર કરતા નથી. જલદી પ્રતિબંધ હળવા થાય, ચેપ ફેલાવાનું જોખમ ઝડપથી વધી જાય છે. ગૃહ મંત્રાલયના સંયુક્ત સચિવે કહ્યું કે રાજ્યોને એ સુનિશ્ચિત કરવા કહેવામાં આવ્યું છે કે આંતર-રાજ્ય કાર્ગોની અવરજવરમાં કોઈ મુશ્કેલી ન આવે. આ માટે, કંટ્રોલરૂમ નંબર ૧૯૩૦ અને ભારતના નેશનલ હાઇવે ઓથોરિટી ઓફ ગૃહ મંત્રાલયની હેલ્પલાઈન નંબર ૧૦૩૩ નો ઉપયોગ ડ્રાઇવરો અને ટ્રાન્સપોર્ટરો દ્વારા લોકડાઉન સંબંધિત કોઈ ફરિયાદ નોંધાવવા માટે કરી શકાય છે. ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્ય સચિવ (આરોગ્ય) અમિત મોહન પ્રસાદે કહ્યું કે રાજ્યમાં કોરોના વાયરસના કુલ સક્રિય કેસ ૧૯૩૯ છે. તેમણે કહ્યું કે ચેપના આ આંકડા કુલ ૬૪ જિલ્લામાંથી આવ્યા છે.

 
latest news
ભૂતપૂર્વ મુખ્યમંત્રી કેશુભાઈ પટેલનું ૯૨ વર્ષની વયે નિધન

કોરોનાની સારવાર બાદ રિપોર્ટ નેગેટિવ આવ્યો હતો

શ્વાસ લેવામાં તકલિફ ...

સભા પહેલા નાયબ મુખ્યમંત્રી નીતિન પટેલનો ભારે વિરોધ

ભાજપ અબડાસામાં ચારેબાજુથી ભીંસાયું

ચૂંટણીની જાહેરાત થઈ છે ત્યારથી ...

દેશની છેવાડા સુધીની વ્યક્તિને કોરોનાની રસી અપાશે : મોદી

કોરોનાની વેક્સિનને લઈને વડાપ્રધાનનું દેશને આશ્વાસન

દેશના ખૂણે ખૂણ...

Top News
Today’s Headlines
Opinion Poll

Who is next CM of Gujarat?

View Results

Loading ... Loading ...
today’s market
today’s weather
today’s horoscope