છત્તિસગઢમાં પ્રસૂતાને ઊંચકી હોસ્પિટલ લઈ જવી પડી

આ છે ૨૧મી સદીનું ભારત

ગામ સુધી રસ્તો ન હોઈ કોઈ વાહન પહોંચી શકે એમ ન હતું, મહિલાએ સરકારી હોસ્પિ.માં બાળકીને જન્મ આપ્યો

(સંપૂર્ણ સમાચાર સેવા) કોંડાગાંવ, તા. ૧૦
છત્તીસગઢના કોંડાગાંવમાં આરોગ્ય કર્મચારીઓએ ગર્ભવતી મહિલાઓને મદદ કરી એક દાખલો બેસાડ્યો છે. ગામના સ્પાઈડર બ્લોક મોહનબેડા ગામમાં, સગર્ભા મહિલાના પતિએ મહતારી એક્સપ્રેસને પત્ની વિશે માહિતી આપવા ફોન કર્યો હતો, ત્યારબાદ ૧૦૨ નંબરના ઇએમટી અને પાઇલટ્સ મોહનબેડા ગયા હતા. પણ રસ્તો એટલો ખરાબ હતો કે આગળ જવું શક્ય નહોતું. મહિલાની હાલત નાજુક હતી. ત્યારબાદ ઇએમટી અને મોબેનેડા બંને ૩ કિલોમીટર ચાલતા ગયા. ત્યાં તેણે ગામલોકોની મદદ માગી, પછી બાસ્કેટમાં અને દોરડાથી ડોલી બનાવી. પરિવારના સભ્યોની મદદ લઈને તેમણે પોતે ડોલી ઉપાડી અને કાર સુધી ત્રણ કિલોમીટર ચાલતા ગયા. આ પછી, સરકારી હોસ્પિટલમાં પહોંચ્યા, જ્યાં મહિલાની ડિલિવરી થઈ હતી. મહિલાએ એક બાળકીને જન્મ આપ્યો. માતા અને બાળક બંને સ્વસ્થ છે. ૧૦૨ મહેતારી એમ્બ્યુલન્સ ગર્ભવતીને લેવા માટે આવી હતી પરંતુ લગભગ ૩ કિલોમીટરના માર્ગ પર એમ્બ્યુલન્સ લઇ જવી શક્ય નહોતી. એમ્બ્યુલન્સના ડ્રાઇવર અને નર્સે અંદર જવાનું વિચાર્યું. ત્યાં કોઈ સ્ટ્રેચર નહોતું, તેથી વાંસના દોરડાની મદદથી તેણે કાવડની સવારી તૈયાર કરી. મહિલાને હોસ્પિટલમાં લઈ જવી જરૂરી હતું, તેથી જ તેને કાવડમાં બેસાડીને એમ્બ્યુલન્સ સુધી લઈ જવાઈ. તેને સુરક્ષિત રીતે હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવી, જ્યાં મહિલાએ એક પુત્રીને જન્મ આપ્યો. બીજી તરફ કોંડાગામના સીએમઓ ટીઆર કંવરએ જણાવ્યું કે, પરિવારે ૧૦૨ ને ફોન કર્યો હતો, ત્યારબાદ ટીમ ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી. કોઈ પણ પ્રકારનાં વાહન માટે તે વિસ્તારમાં પહોંચવું મુશ્કેલ છે કારણ કે રસ્તો નથી. મહિલાની ડિલિવરી જિલ્લા હોસ્પિટલમાં જ થઈ હોવાનું પણ તેમણે જણાવ્યું હતું. બાળક અને માતા બંને સ્વસ્થ છે.

 
latest news
મંદિર સંપૂર્ણ શ્રાવણમાં ખુલ્લું રાખવામાં આવશે

સોમનાથ ટ્રસ્ટ દ્વારા મહત્વનો નિર્ણય
(સંપૂર્ણ સમાચાર સેવા)
અમદાવાદ...

વધારાની ફાજલ જાહેર કરેલી જમીન અંગે સત્તાનું વિકેન્દ્રીકરણ

શહેરી જમીન ટોચ મર્યાદા હેઠળ
જમીન સંપાદનના વળતર સંબંધી રેફરન્સ કેસોન...

કોરોના ફરીવખત ૧૧૦૦નો આંકડો પાર કરી ૧૧૫૯ કેસ

છેલ્લા ૨૪ કલાકમાં ૨૨ લોકોનાં મૃત્યુ
અત્યાર સુધીમાં ૪૪૦૭૪ લોકોને ડિસ...

Top News
Today’s Headlines
Opinion Poll

Who is next CM of Gujarat?

View Results

Loading ... Loading ...
today’s market
today’s weather
today’s horoscope
મીન (દ,ચ,ઝ,થ) : કનિષ્ઠ દિવસ, સામાજીક બાબતો દોડધામમય, આર્થિક બાબતો ખર્ચાળ રહે, મહિલાવર્ગને સંભાળવું....Read More