ચીન જે-૨૦ વિમાન કરતા પણ શક્તિશાળી છે રાફેલ

ભૂતપૂર્વ વાયુસેનાના વડા ધનોઆની પ્રતિક્રિયા
આજે બપોરના બે વાગ્યે પાંચ રાફેલ વિમાન ભારતીય વાયુસેનાના અંબાલા એરબેઝ પર ઊતરી ગયા : રિપોર્ટ
(સંપૂર્ણ સમાચાર સેવા)
નવી દિલ્હી, તા.૨૯
આજે ફ્રાન્સથી પાંચ રાફેલ વિમાન પ્રથમ બેચમાં ભારત આવી રહ્યા છે. બપોરના બે વાગ્યે પાંચ રાફેલ વિમાન ભારતીય વાયુસેનાના અંબાલા એરબેઝ પર ઉતરવાના છે. ચીન સાથે સતત તણાવ વચ્ચે રાફેલને ભારતીય વાયુસેનામાં શામેલ કરવાનું ગેમ ચેન્જર તરીકે વર્ણવવામાં આવી રહ્યું છે. ભારતીય વાયુસેનાના ભૂતપૂર્વ ચીફ એર ચીફ માર્શલ બી.એસ. ધનોઆ અનુસાર, રાફેલને ચીની જે -૨૦ નો સામનો કરવો બહુ દૂર છે, તે રાફેલની લાયકાતથી એટલો બરાબર છે કે બંનેની તુલના અર્થહીન છે. ચીફે કહ્યું કે રાફેલ લડાકુ વિમાનો ચીનના જે -૨૦ વિમાન કરતા ઘણા વધારે છે. તેમણે રફાલની લાયકાત ગણાવી અને કહ્યું કે ઇલેક્ટ્રોનિક લડાઇ તકનીકની દ્રષ્ટિએ તે વિશ્વની શ્રેષ્ઠ છે, તેમાં મીટિઅર મિસાઇલો છે જે રડાર અને જય બિયોન્ડ વિઝ્યુઅલ રેંજ એર ટુ એર મિસાઇલ્સ (બીવીઆરએએમ) દ્વારા માર્ગદર્શન આપે છે. એસસીએએલપીએ ભારતના રફાલમાં સૌથી ઘાતક હવા-થી-ગ્રાઉન્ડ હથિયાર છે. તેમણે કહ્યું કે, જો ચીન સાથે યુદ્ધ થાય છે, તો રાફેલ આખી રમતને બદલી નાખશે. તેમણે ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે, ’જો ભારતીય વાયુસેના દુશ્મનના હવાઈ સંરક્ષણમાં પ્રવેશ મેળવશે, તો હોટન અને ગોંગર હવાઇ મથકો પર ચીની યુદ્ધ વિમાનોનો નાશ થવાની ખાતરી છે.’ તેમણે કહ્યું કે હોસ્તાનમાં ચીની ૭૦ વિમાન છે અને લહાસામાં ચીની સૈન્ય દ્વારા બનાવવામાં આવેલી એક ટનલમાં ગોંગર એરબેઝ પર ૨૬ જેટલા છે. ધનોઆએ જણાવ્યું હતું કે હોટન એરબેઝ પરના તમામ ૭૦ ચીની વિમાનો ખુલ્લામાં પડેલા છે અને તેમની સુરક્ષા નથી.

 
latest news
૧૦ ઇંચથી ઓછો વરસાદ હોય તેને અસરગ્રસ્ત વિસ્તાર ગણાશે

વિધાનસભા સત્રમાં ખેડુતોના હિતમાં નિર્ણય લેવાયો
અતિવૃષ્ટિ કે અનાવૃ...

ગુજરાતમાં કોરોના વાયરસનાં ૧૪૦૨ કેસ : ૧૬નાં મોત થયા

૬,૧૮,૯૦૯ વ્યક્તિઓને ક્વોરોન્ટાઈન કરાઈ
અત્યાર સુધીમાં ૩૩૫૫ લોકોના મૃ...

સસ્તા સોનાની લાલચે લૂંટ કરતી ટોળકીના સાત જબ્બે

રસ્તામાં સોનું આપવાની લાલચ આપી ફસાવતા હતા
સોનું લેવા માટે આવેલા ગ્ર...

Top News
Today’s Headlines
Opinion Poll

Who is next CM of Gujarat?

View Results

Loading ... Loading ...
today’s market
today’s weather
today’s horoscope