કોરોના લોકડાઉનને લીધે રેલવેને ૩૫૦૦૦ કરોડ રૂપિયાનું નુકસાન

છેલ્લા કેટલાક મહિનાથી મોટા પ્રમાણમાં ટ્રેનો બંધ
રેલવેનું તમામ સંચાલન માલગાડીની આવકમાંથી થાય છે
(સંપૂર્ણ સમાચાર સેવા)
નવી દિલ્હી, તા. ૨૯
કોરોના મહામારી અને લોકડાઉન દરમિયાન પેસેન્જર્સ ટ્રેનની સેવા બંધ કરવાને લીધે ભારતીય રેલવેને આશરે ૩૫,૦૦૦ કરડો રૂપિયાનું ભારે નુકસાન થવાની ભીતિ છે. હાલમાં રેલવે ૨૩૦ સ્પેશિયલ ટ્રેનોનું સંચાલન કરી રહી છે. રેલવે બોર્ડનુ કહેવુ છે કે રેલવેનું સંચાલન માલગાડીના સંચાલનથી થતી આવકને આધારે કરવામાં આવી રહ્યુ છે. રેલવે બોર્ડના ચેરમેન વિનોદ કુમારનું કહેવું છે કે ગત નાણાકીય વર્ષમાં રેલવેની પેસેન્જર્સ ટ્રેનોથી કમાણી આશરે ૫૦,૦૦૦ કરોડ રુપિયા હતી, પરંતુ આ વર્ષે ભારે નુકસાનનું અનુમાન છે. તેમના મુજબ સ્ટેટ અને લોકલ લેવલ પર કરવામાં આવી રહેલા લોકડાઉનને લીધે સ્થિતિ ગંભીર છે. રેલવે હાલમાં માલગાડીઓના સંચાલનથી આવક મેળવી રહ્યું છે. યાદવનું કહેવું હતું કે ગત નાણાકીય વર્ષની સરખામણીએ આ સેગમેન્ટમાં આવકનું પ્રમાણ ૫૦ ટકા વધ્યુ હોવાનું અનુમાન છે. એવામાં પેસેન્જર ટ્રેનોના વિભાગમાં થયેલા નુકસાનને પહોંચી વળવા માટે રેલવે એના માલગાડી વિભાગ પર આધાર રાખી રહ્યુ છે.
રેલવેના અંદાજા મુજબ ચાલુ નાણાકીય વર્ષમાં પેસેન્જર સેક્શનની કમાણી ગયા વર્ષની સરખામણીમાં ૧૦-૧૫ ટકા જ રહેશે. બજેટમાં રેલવેએ અનુમાન લગાવ્યું હતું કે માલગાડી સેક્શનથી તેની કમાણી ૧.૪૭ લાક કરોડ થશે અને પેસેન્જર સેક્શનથી ૬૧ હજાર કરોડ રુપિયાની આવક થશે, પરંતુ લોકડાઉનને લીધે રેલવેએ તેના અનુમાનમાં સુધારા કર્યા છે.

 
latest news
૧૦ ઇંચથી ઓછો વરસાદ હોય તેને અસરગ્રસ્ત વિસ્તાર ગણાશે

વિધાનસભા સત્રમાં ખેડુતોના હિતમાં નિર્ણય લેવાયો
અતિવૃષ્ટિ કે અનાવૃ...

ગુજરાતમાં કોરોના વાયરસનાં ૧૪૦૨ કેસ : ૧૬નાં મોત થયા

૬,૧૮,૯૦૯ વ્યક્તિઓને ક્વોરોન્ટાઈન કરાઈ
અત્યાર સુધીમાં ૩૩૫૫ લોકોના મૃ...

સસ્તા સોનાની લાલચે લૂંટ કરતી ટોળકીના સાત જબ્બે

રસ્તામાં સોનું આપવાની લાલચ આપી ફસાવતા હતા
સોનું લેવા માટે આવેલા ગ્ર...

Top News
Today’s Headlines
Opinion Poll

Who is next CM of Gujarat?

View Results

Loading ... Loading ...
today’s market
today’s weather
today’s horoscope