ભારત-ચીન તંગદિલી વચ્ચે કમાન્ડર સ્તરની આજે બેઠક

ત્રીજી વખત વાતચીત કરવામાં આવશે
આજે ૧૦.૩૦ કલાકે બેઠક : ચીને પણ ડેપ્સાંગ મેદાનોમાં સૈન્ય તૈનાત વધાર્યું અને લશ્કરી સાધનો એકત્રિત કર્યા (સંપૂર્ણ સમાચાર સેવા) નવી દિલ્હી, તા.૨૯ પૂર્વી લદ્દાખમાં ર્ઝ્રહંર્િઙ્મક્ટ્યુઅલ કંટ્રોલ લાઇન પરના અંતરાયને સમાપ્ત કરવા માટે ભારત અને ચીની આર્મી (ભારત ચાઇના) વચ્ચે ફરી એકવાર કોર્પ્સ કમાન્ડર કક્ષાની બેઠક મળશે. સુત્રોના જણાવ્યા અનુસાર આ વખતે બેઠક ચૂષુલમાં યોજાશે. આ ભારત તરફ બનાવવામાં આવેલી બોર્ડર પર્સનલ મીટિંગ (બીપીએમ) પોઇન્ટ છે. ભારતીય બાજુ બેઠક યોજવાનો અર્થ એ છે કે મીટિંગ ભારત દ્વારા શરૂ કરવામાં આવી છે અને ભારતે બેઠક બોલાવી છે. આ પહેલા કોર્પ્સ કમાન્ડર કક્ષાએ બે બેઠકો યોજાઈ છે. બંને વખત બેઠક મોલ્ડોમાં ચુશુલની સામે થઈ. મોલ્ડો ચીની બાજુમાં છે. ૨૨ જૂને યોજાનારી કોર્પ્સ કમાન્ડર કક્ષાની બેઠકમાં બંને પક્ષોએ નિર્ણય લીધો હતો કે ડેડલોક હટાવવામાં આવશે અને સૈનિકોને ધીમે ધીમે એલએસીમાંથી પાછળ ધકેલી દેવામાં આવશે. આના પર કેવી રીતે આગળ વધવું તેની ચર્ચા કરવા માટે કરાર થયો હતો. પરંતુ તેના પછી એક અઠવાડિયા વીતી ગયો પરંતુ એલએસીની પરિસ્થિતિ બદલાઇ નહીં. પરંતુ આ વાટાઘાટ પછી પણ, ચીન તરફથી સૈન્યની સંખ્યામાં વધારો થતો રહ્યો અને ચીની સેના પણ પેંગોંગ વિસ્તારમાં ફિંગર -૪ થી ફિંગર -૮ વચ્ચે કામ કરતી હતી. ડેડલોકનો અંત લાવવાને બદલે, ચીને ગેલ્વાન વેલી પર પોતાનો દાવો ચાલુ રાખ્યો. ચીને પણ ડેપ્સાંગ મેદાનોમાં સૈન્ય તૈનાત વધાર્યું અને લશ્કરી સાધનો એકત્રિત કર્યા. ભારતે એલએસી તરફ તેના સૈનિકોની તૈનાત પણ વધારી દીધી છે. સુત્રોના જણાવ્યા મુજબ, ચીન ફિંગર -૪ થી પીછેહઠ કરવા તૈયાર નથી. ભારત તરફથી આકરો સંદેશો આવ્યો હતો કે ડેડલોક સમાપ્ત કરવાનું ચીનનું છે કારણ કે તે ચીન દ્વારા જ શરૂ કરાયું હતું. ચીની સૈનિકોએ ભારતીય સેનાની પેટ્રોલિંગમાં અવરોધ ઉભો કર્યો હતો અને એલએસી પર સ્થિરતા બદલવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. ભારતીય પક્ષ તરફથી એ પણ સ્પષ્ટ કરવામાં આવ્યું છે કે ભારત પોતાના ક્ષેત્રમાં નિર્માણ કાર્ય ચાલુ રાખશે અને ચીનને તેનો વાંધો લેવાનો કોઈ અધિકાર નથી. કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે સોમવારે વિદેશ પ્રધાન એસ જયશંકર અને વાણિજ્ય પ્રધાન પિયુષ ગોયલ સાથે મુલાકાત કરી હતી. અધિકારીઓએ આ માહિતી આપી. તેમણે કહ્યું કે આ ત્રણેય મંત્રીઓ વચ્ચે ચર્ચાના વિષયોની બેઠકમાં તાત્કાલિક જાણકારી મળી ન હતી. લદ્દાખમાં ભારત અને ચીની સૈન્ય વચ્ચે ચાલી રહેલા અડચણ વચ્ચે આ બેઠક થઈ હતી.
 
latest news
આખરે કેવી રીતે તંત્રના નાક નીચે ગાંધીનગરમાં પાટોત્સવ યોજાયો? ટોળાથી સોશિયલ ડિસ્ટન્સિંગના ધજાગરા ઊડ્યા
પલિયડ ગામે પાટો...
ગુજરાતમાં કોરોના પોઝિટિવ ૮૭૫ કેસ, ૧૪ જણાનાં મોત સુરતમાં કોરોનાના ૨૬૯ કેસ સામે આવ્યા
અત્યાર સુધી ૪૪૯૩૪૯ ટેસ...
ગુજરાત પોલીસે રિસાલદાર અને લતીફનું પણ એન્કાઉન્ટર કર્યું હતું રાજ્યના એન્કાઉન્ટરોની કહાણી જેણે ફિલ્મોના પડદા સુધી જગ્યા બનાવી...
Today’s Headlines
Opinion Poll

Who is next CM of Gujarat?

View Results

Loading ... Loading ...
today’s market
today’s weather
today’s horoscope
મેષ (અ,લ,ઇ) : વારસાગત મિલકતના પ્રશ્નો ઉકેલાય. કુટુંબ સુક જળવાઈ રહે. માનસિક ચિંતા હળવી....Read More