નવ ટ્રેનોમાં મફત ગેમ અને ફિલ્મ હવે ડાઉનલોડ કરાશે

(સંપૂર્ણ સમાચાર સેવા)

નવી દિલ્હી,તા. ૧૯

ભારતીય રેલવે ટૂંક સમયમાં યાત્રીઓને વધુ સુવિધા આપવાના પાસા ઉપર વિચારી રહી છે. યાત્રા દરમિયાન રેલવે દ્વારા ફિલ્મો ડાઉનલોડ કરવાની સુવિધા પણ આપવામાં આવશે. ઉત્તર પશ્ચિમ રેલવેની પસંદગીની સુપર ફાસ્ટ અને ડબલ ડેકર ટ્રેનોમાં એક મર્યાદિત વાઈફાઇ હોટસ્પોટ મારફતે મફત ફિલ્મ અને ગેમ ડાઉનલોડ કરવાની મંજુરી આપવામાં આવશે. એટલું જ નહીં ટ્રેનોના સંદર્ભમાં નવી માહિતી અને અન્ય સુવિધાઓ પણ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવશે. ઉત્તર પશ્ચિમ રેલવે દ્વારા આ સુવિધા પ્રાયોગિક ધોરણે શરૃ કરવામાં આવી છે. આના માટે પસંદગીની ટ્રેનોના કોચમાં મર્યાદિત વ્યવસ્થા રાખવામાં આવી છે જેથી તેની અંદર બેઠેલા યાત્રીઓને સુવિધાનો લાભ મળી શકે. આ યોજના હજુ પરિક્ષણના આધાર પર ચાલી રહી છે. બીકાનેર-સરાય રોહિલ્લા ટ્રેનમાં આ સુવિધા શરૃ કરવામાં આવી ચુકી છે. અધિકારીઓ તેની સફળતા અંગે અહેવાલની રાહ જોઈ રહ્યા છે ત્યારબાદ અને અન્ય ટ્રેનોમાં પણ શરૃ કરવામાં આવશે. બીકાનેર-દિલ્હી સરાય રોહિલ્લામાં આ સુવિધા હાલમાં આપવામાં આવી છે. તેના દ્વારા પ્રેસ પ્લે નામના એપ મફતમાં ડાઉનલોડ કરી શકાશે.

આ એપ દ્વારા યાત્રી પોતાની પસંદગીની ગેમ, સંગીત અને ફિલ્મો ડાઉનલોડ કરી શકશે. એપ ડાઉનલોડ કરી લેવામાં આવ્યા બાદ માત્ર ટ્રેનના યાત્રા દરમિયાન આ સેવાનો ઉપયોગ કરી શકાશે. અલબત્ત યાત્રા દરમિયાન આ સુવિધાનો ઉપયોગ કરીને ડાઉનલોડ કરવામાં આવેલી સામગ્રીનો મોડેથી પણ ઉપયોગ કરી શકાશે. આ એપનો ઉપયોગ કરીને યાત્રા દરમિયાન જો કોઇ ફિલ્મ ડાઉનલોડ કરવામાં આવી છે તો તેને પોતાની હાર્ડડિસ્કમાં મુકીને મોડે પણ જોઇ શકાય છે. ટ્રેનની અંદર વાઈફાઇની સ્થિતિમાં આ સુવિધા મળશે.

 
latest news
મેકડોનાલ્ડના રેસ્ટોરન્ટ હવે બંધ થાય તેવી પ્રબળ શક્યતા મેકડોનાલ્ડ ઇન્ડિયાએ આજે જાહેરાત કરી હતી કે, તે વિક્રમ બક્ષીની કોનોટ પ્લ...
પર્સનલ લોન ઉપર પ્રોસેસિંગ ફીમાં ભારે છુટછાટનો નિર્ણય રિટેલ લોન પોર્ટફોલિયોને પ્રોત્સાહન આપવાના હેતુસર દેશની સૌથી મોટી ધિરા...
તુટેલા રસ્તા મામલે ઈજનેરો દ્વારા કોઇ તપાસ કરાઈ નથી અમદાવાદ શહેરમાં ગત જુલાઈ માસમાં પડેલા ભારે વરસાદને પગલે શહેરના વિવિધ વ...
Top News
Today’s Headlines
Opinion Poll

Who is next CM of Gujarat?

View Results

Loading ... Loading ...
today’s market
today’s weather
today’s horoscope
ભરૂચમાં કલાકારોએ ૧૬ હજાર ચોરસ ફૂટની રંગોળી તૈયાર કરી ભરૂચના હોસ્ટેલ ગ્રાઉન્ડ ખાતે કલાકારોએ મતદાર જાગૃતિ માટે ૧૬ હજાર ચોરસ ફૂટ વિસ્તારમાં રંગોળી તૈયાર કરી લિમ્કા બુક ઓફ વલ્ર્ડ રેકોડર્સમાં સ્થાન મેળવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. આગળ તસવીરો સાથે વાંચો મતદારો મતદાન માટે જાગો, વેજલપુરમાં ફલેગ માર્ચ યોજાઇ, વટેમાર્ગુઓની તરસ છીપાવવાનું સેવાકાર્ય અને સ્વિમિંગ પુલમાં તરવૈયાઓની મસ્તી.... ભરૂચમાં કલાકારોએ ૧૬ હજાર ચોરસ ફૂટની રંગોળી તૈયાર કરી ભરૂચના હોસ્ટેલ...Read More